கூட்டமைப்பின் தேர்தல் பங்கீடு வெளியாகியது!?

உள்­ளூ­ராட்சி மன்­றத் தேர்­த­லில் தவி­சா­ளர் பதவி பெறும் கூட்­ட­மைப்­பின் தமிழரசுக்கட்சிக்கு அந்­தச் சபை­யில் 60 வீத­மான வேட்­பா­ளர்­களை நிய­மிப்­பது என்­றும் ஏனைய இரு கட்­சி­க­ளும் தலா 20 வீதம் என்ற அடிப்படையிலேயே வேட்பாளர்களை நியமிப்பது என்றும் தீர்மானிக்கப்பட்டிருப்பதாக தெரியவந்திருக்கிறது.

கூட்டமைப்பின் பங்காளிக் கட்சிகள் தமிழரசுக்கட்சி, ரெலோ மற்றும் புளொட் ஆகிய கட்சிகளின் பிரதிநிதிகள் சந்தித்துக் கலந்துரையாடியிருந்தன.
அதில் 60:40 என்ற இணக்­க­பாடு எட்­டப்­பட்­டிருப்பதாக தெரியவருகிறது.

இது குறித்து மேலும் தெரியவருவதாவது,

தேர்­த­லில் வென்ற பின்­னரே தவி­சா­ள­ரைத் தீர்­மா­னிப்­பது என்­று முடி­வெ­டுக்­கப்­பட்­டது. தவி­சா­ளர் நிறுத்­தப்­ப­டும் கட்சி சார்­பில் போட்­டி­யிட்டு வெற்­றி­பெ­றும் வேட்­பா­ளர்­க­ளின் சத­வீ­தம் 60 ஆக இல்­லா­விட்­டால் விகி­தா­சார அடிப்­ப­டை­யில் கிடைக்­கும் நிய­மன ஆச­னங்­களைத் தவி­சா­ளர் தெரி­வா­கும் கட்­சிக்கு வழங்கத் தீர்­மா­னிக்­கப்­பட்­டது.

தவி­சா­ளர் பதவி ஒரு கட்­சிக்கு வழங்­கப்­பட்­டால் மற்­றைய கட்­சிக்கு உப தவி­சா­ளர் பதவி வழங்­கப்­ப­டும். ஒவ்­வொரு உள்­ளூ­ராட்சி மன்­றங்­க­ளின் வெற்­றிக்கு மூன்று கட்­சி­க­ளுமே இணைந்து பாடு­ப­டு­வது என்று முடி­வெ­டுக்­கப்­பட்­டது.

தொடர்டர்புடைய செய்திகள்
சிலங்கா ஜனாதிபதி மைத்திரிபால சிறிசேன மற்றும் பிரதமர் ரணில் விக்கிரமசிங்க ஆகியோருக்கு இடையில் ஏற்பட்டுள்ள பிளவு தமிழ் மக்களின் இனப்பிரச்சினை
தோல்வியிலும் பின்னடைவிலும் பாடம் படிக்காதவன், பட்டறி வைப் பயன்படுத்தத் தெரியாதவன், முன்னேறப் போவதில்லை. நடந்து முடிந்த உள்ளூராட்சித் தேர்தல்களில் தமிழ்
வடக்கிலுள்ள உள்ளுராட்சி சபைகளில் ஆட்சி கதிரையேற ஏதுவாக தமிழ் தேசிய மக்கள் முன்னணியுடன் பேச்சு நடத்த தமிழ் மக்கள் பேரவை

About காண்டீபன்

மறுமொழி இடவும்

*