கூட்டமைப்பின் தேர்தல் பங்கீடு வெளியாகியது!?

உள்­ளூ­ராட்சி மன்­றத் தேர்­த­லில் தவி­சா­ளர் பதவி பெறும் கூட்­ட­மைப்­பின் தமிழரசுக்கட்சிக்கு அந்­தச் சபை­யில் 60 வீத­மான வேட்­பா­ளர்­களை நிய­மிப்­பது என்­றும் ஏனைய இரு கட்­சி­க­ளும் தலா 20 வீதம் என்ற அடிப்படையிலேயே வேட்பாளர்களை நியமிப்பது என்றும் தீர்மானிக்கப்பட்டிருப்பதாக தெரியவந்திருக்கிறது.

கூட்டமைப்பின் பங்காளிக் கட்சிகள் தமிழரசுக்கட்சி, ரெலோ மற்றும் புளொட் ஆகிய கட்சிகளின் பிரதிநிதிகள் சந்தித்துக் கலந்துரையாடியிருந்தன.
அதில் 60:40 என்ற இணக்­க­பாடு எட்­டப்­பட்­டிருப்பதாக தெரியவருகிறது.

இது குறித்து மேலும் தெரியவருவதாவது,

தேர்­த­லில் வென்ற பின்­னரே தவி­சா­ள­ரைத் தீர்­மா­னிப்­பது என்­று முடி­வெ­டுக்­கப்­பட்­டது. தவி­சா­ளர் நிறுத்­தப்­ப­டும் கட்சி சார்­பில் போட்­டி­யிட்டு வெற்­றி­பெ­றும் வேட்­பா­ளர்­க­ளின் சத­வீ­தம் 60 ஆக இல்­லா­விட்­டால் விகி­தா­சார அடிப்­ப­டை­யில் கிடைக்­கும் நிய­மன ஆச­னங்­களைத் தவி­சா­ளர் தெரி­வா­கும் கட்­சிக்கு வழங்கத் தீர்­மா­னிக்­கப்­பட்­டது.

தவி­சா­ளர் பதவி ஒரு கட்­சிக்கு வழங்­கப்­பட்­டால் மற்­றைய கட்­சிக்கு உப தவி­சா­ளர் பதவி வழங்­கப்­ப­டும். ஒவ்­வொரு உள்­ளூ­ராட்சி மன்­றங்­க­ளின் வெற்­றிக்கு மூன்று கட்­சி­க­ளுமே இணைந்து பாடு­ப­டு­வது என்று முடி­வெ­டுக்­கப்­பட்­டது.

தொடர்டர்புடைய செய்திகள்
“வடக்கு, கிழக்கு தமிழ் மக்களின் ஏகோபித்த கட்சி தமிழ்த் தேசியக் கூட்டமைப்பே. உள்ளூராட்சி சபைத் தேர்தல் நெருங்கும் வேளையில் இந்தக்
இலங்கை தமிழரசுக்கட்சிக்கு எதிராக நாளை வெள்ளிக்கிழமை காங்கேசன்துறை கடற்றொழில் அமைப்புக்கள் முற்றுகைப்போராட்டமொன்றை நடத்தப்போவதாக அறிவித்துள்ளன. மாவை சேனாதிராசாவின் தனிப்பட்ட செயலாளரும்
நேற்று புதன்கிழமை இரவு கூட்டமைப்பின் பேச்சாளர் சுமந்திரனுக்கு டெலோ அமைப்பின் தலைவரும் நாடாளமன்ற உறுப்பினருமான செல்வம் அடைக்கலநாதன் ஆகியோருக்கு இடையில்

About காண்டீபன்

மறுமொழி இடவும்

*