அகிம்சைத்தாய் அன்னை பூபதியின் 30வது நினைவெழுச்சிநாள் – யேர்மனி பிராங்பேர்ட்

பாவத்தின் சின்னமாய் பாய்ந்தெங்கள் மண்ணைப் பாழ் செய்த பாரதப் படைக்கெதிராய் சத்திய விளக்கேந்தி ஈகத்தின் எல்லைவரை சென்று நிமிர்ந்தெழுந்து குன்றின் சுடராய் குவலயதிற்க்குரைத்த அன்னைபூபதிஇ நாட்டுப் பற்றாளர் எழுச்சி நாள் 21.04.2018 சனிக்கிழமை பிராங்பேர்ட் நகரில் நிகழ்ந்தேறியது. இங்கே அன்னை பூபதியின் திருவுருவப்படமும்இ ஜெர்மனியில் தமிழீழதேசியத்தோடு தம்மை இணைத்துப் பணியாறிய மாமனிதர் நாட்டுப்பற்றாளார்கள்
1. மாமனிதர்
இரா.நாகலிங்கம் ஐயா

நாட்டுப்பற்றாளர்களான
1. கலாநாயகி
சூரியகுமார்.
2. குருநாதர் கிருஸ்ணமூர்த்தி.(குஞ்சன்)
3.கந்தசாமி சிவநாதன்
4.விஜயரட்ணம் கணேஸ்வரன்.
5.அன்ரனி சுரேஸ்குமார்.
6.கந்தையா உதயகுமார்.
7.வைத்திலிங்கம் பரமேஸ்வரன்.
8. கதிரேசு சதாநந்தம்
9. றிச்சார்ட் இமானுவேல்.

ஆகியோரது திருவுருவப்படங்களும் வைக்கப் பட்டு நினைவு கூரப்பட்டது. இது மிகவும் நெழ்வான தருணம் என்றே கூறமுடியும். மேலும் பொதுச்சுடர், தேசியக்கொடி ஏற்றிவைக்கப்பட்டு, ஈகைச்சுடர், மலர் வணக்கம் செலுத்தப்பட்டு விடுதலை கானம், கவிதாஞ்சலி, நடனம், நாடகம் எனஅஞ்சலிகப்பட்டது.

இங்கு எழுச்சியுரையாற்றிய திரு மார்க்கண்டு பாஸ்கரமூர்த்தி தனதுரையில் அன்னையின் ஈகமும் மாவீரர்களின் அற்புதமான அற்பணிப்பும், இன்று தமிழீழத்தில் சிறார்களின் கல்வித் தேவைக்கு நாம் உதவ முன்வரவேண்டும் கல்வியென்ற அடிப்படை கொடுப்போம்….. எழுச்சியுரை மிகவும் ஈர்க்கப்பட்டது.

மண்டபம் நிறைந்த மக்கள் வீழ்ச்சியல்ல இது மீழெழுச்சி நம்புங்கள் தமிழீழம் நாளை மலரும் அனைவரும் மீட்டியதோடு தேசியக்கொடி இறக்கி எமது தேசியக்கொடி என்றும் நிரந்தரமாக பட்டொளி வீசிப்பறக்க வேண்டும் அதுவரை ஓயமாட்டோம் தமிழரின் தாகம் தமிழீழத்தாயகம் உணர்வுகள் தாங்கி மக்கள் கலைந்து சென்றனர்.

About இலக்கியன்

மறுமொழி இடவும்