சுமந்திரனின் சவாலை ஏற்ற சுகாஸ்

தமிழ் தேசியம் பேசுவோருக்கு சவால் விடுப்பதாக கூறிய கூட்டமைப்பின் நாடாளுமன்ற உறுப்பினரான எம்.ஏ.சுமந்திரனை, தமிழ் தேசிய மக்கள் முன்னணியின் சட்ட ஆலோசகர் சுகாஸ் பகிரங்க விவாதத்திற்கு அழைத்துள்ளார்.

யாழ்ப்பாணத்தில் இன்று இடம்பெற்ற விசேட ஊடகவியலாளர்கள் சந்திப்பிலேயே சட்ட ஆலோசகர் சுகாஸ், சுமந்திரனுக்கு பகிரங்க விவாதத்திற்கு அழைப்பு விடுத்துள்ளார்.

மட்டக்களப்பு மாவட்டத்தின் முன்னாள் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் அஸ்லி நிமலன் சௌத்தரநாயகத்தின் 17ஆவது ஆண்டு நினைவு நிகழ்வில் கலந்து கொண்ட சுமந்திரன் பல கருத்துக்களை தெரிவித்திருந்தார். அதில்,

“அரசியல் மறுசீரமைப்பு இடைக்கால அறிக்கையில் தமிழ் மக்களுக்கு எதுவும் இல்லை என்று கூறும் முதலமைச்சராக இருந்தாலும் சரி, அமைச்சர்களாக இருந்தாலும் சரி அல்லது தேசியக் கொடியை ஏற்ற முடியாது என்று போலித் தேசியம் பேசுபவர்களாக இருந்தாலும் சரி அவர்களுடன் நான் விவாதிக்கத் தயாராக இருக்கின்றேன்” என சவால் விட்டுள்ளார்.

இதற்கு பதிலளிக்கும் முகமாகவே தமிழ் தேசிய மக்கள் முன்னணியின் சட்ட ஆலோசகர் சுகாஸ் விசேட ஊடகவியலாளர் சந்திப்பை ஏற்பாடு செய்திருந்தார். தொடர்ந்து தெரிவிக்கையில்,

இந்த விடயம் தொடர்பில் சுமந்திரனுடன் பகிரங்க விவாதத்திற்கு நான் தயாராக உள்ளேன். இந்த விவாதம் ஊடகவியலாளர்கள் மற்றும் பொது மக்களுக்கு மத்தியில் பகிரங்கமாக நடைபெற வேண்டும்.

இதற்கு வரும் போது எம்.ஏ.சுமந்திரன் விசேட அதிரடிப்படையினரின் பாதுகாப்புடன் வருகைத்தரலாம். ஆனால் விவாதம் நடைபெறும் இடத்தில் அதிரடிப்படையினர் இருக்கக்கூடாது எனவும் குறிப்பிட்டுள்ளார்.

தொடர்டர்புடைய செய்திகள்
பாரதத்தின் வஞ்சகத்தனத்தை உலகிற்கு தோலுரித்துக் காட்டி அகிம்சையின் உச்சம் தொட்டு வீரமரணம் அடைந்த தியாக தீபம் லெப்.கேணல் திலீபன் அண்ணாவின்
கஜேந்திரகுமார் பொன்னம்பலத்தின் உரையைத் திரிவுபடுத்தி சில தரப்புக்கள் குறுகிய அரசியல் இலாபம் தேட முயல்கின்றனரென முன்னணியின் செயலாளர் செ.கஜேந்திரன் குற்றஞ்சாட்டியுள்ளார்.

About இலக்கியன்

2 comments

Mr. Thiruvampalam Kumaralingam’s comment is not clear. He means worm for Sumanthiran or Suhas.
Anyhow all Tamils all over World, like this type of debate, to get a clear idea of what is there in the interim constitution report. As Sumanthiran also a key figure in the drafting of this interim report, together with Jayampathy Wikramaratne, he should be able to tell, what is really there. Jayampathy Wikramaratne already said in his answers for questions by the journalist in the press conference in Colombo, that there is no provision for North and East to become a Federal State. No police powers or land control for the PCs. According to his answers, one can easily understand that they are cheating the Tamils( and International community) in a tricky way to keep them guessing, or it looks like something there, but not there at all. It is a well planned and sophistic ally written to hoodwink the Tamils. The same game Sumanthiran is playing to fix the Tamils to get caught in to this trap, once and for all, end the game, for Sinhala state as victors. Sumanthiran’s judgement is that the Tamils are no more smart or interested. There is no Tamil who can take up his challenge in a debate. Well if he can proof without doubt and get passed the constitution with all the rights the Tamils want, is welcome.
This tricky wordings confuse the Sinhala people also. They want to put it direct and clearly, that nothing will be given to Tamils.
The acceptance of Sumanthiran’s challenge by Suhas is vital at this stage. All Tamils should keenly support and help both parties to turn each and every bits and pieces to come to light. It is a healthy one for Tamils, and going to be history.
Selva
Canada

மறுமொழி இடவும்

*