இடி தாங்கி, வெளிச்சவீடு அமைத்துத் தரக்கோரி மனு!!

பாசை­யூர் கடற் பகு­தி­யில் இடி தாங்கி, வெளிச்­ச­வீடு அமைத்­துத் தர வேண்டும் என யாழ் மாவட்­டக் கடற்­றொ­ழி­லா­ளர் சம்­மேள­னம் கடற்­றொ­ழில் அமைச்­ச­ருக்கு நேற்று மனு அனுப்­பி­யது.அந்த மனு­வில் தெரி­விக்­கப்­பட்­ட­தா­வது;

யாழ் மாவட்ட மீன­வர்­க­ளில் சிலர் தற்­போது ஆழ்­க­டல் மீன்­பி­டி­யில் ஈடு­பட்டு வரு­கின்­றார்­கள். தற்­போ­துள்ள கடற்­றொ­ழில் திணைக்­க­ளத் தின் சுற்­று­நி­ரு­பத்­தின்­படி 45 அடிக்­கு குறை­வான பட­கு­களை உற்­பத்தி செய்ய முடி­யா­துள்­ளது. எனவே போரி­னால் மிக­வும் பாதிக்­கப்­பட்ட யாழ் மாவட்ட மீன­வர்­கள் கோரு­வது போல 36 அடிக்கு மேற்­பட்ட பட­கு­கள் உற்­பத்தி செய்­வ­தற்கு சிறப்பு அனு­மதி வழங்­க­வும்.

2018 ஆம் ஆண்டு வரவு செல­வுத்­திட்­டத்­தில் 55 நீள­மான பட­கு­க­ளுக்கு 50 வீத மானி­யம் வழங்­கப்­பட்­டது. எனவே மீன­வர்­க­ளுக்கு 36 அடிக்­கு மேற்­பட்ட பட­கு­க­ளுக்கு இந்த மானிய உதவி வழங்­க­ வேண்­டும் குரு­ந­கர் மற்­றும் தீவுப்­ப­கு­தி­யைச் சேர்ந்த மீன­வர்­கள் பாரம்­ப­ரி­ய­மாக சுழி­யோ­டு­வ­தன் மூல­மாக கட­லட்டை, சங்கு என்­ப­ன­வற்றை பிடித்­து­வ­ரு­ கின்­ற­னர்.

தற்­போது வெளி­மா­வட்ட மீன­வர்­கள் செயற்கை வாயுவுடன் சுழி­யோ­டு­வ­தன் மூல­மாக இந்த வளங்­கள் மிக விரை­வாக அழி­வ­டைய வாய்ப்­பு உள்­ளது. யாழ் கட­லேரி பகு­தி­யி­லும் மற்­றும் கிளி­நொச்சி மாவத்­தி­லும் செயற்கை வாயு­வைப் பயன்­ப­டுத்தி சழி­யோ­டு­வதை முற்­றாக நிறுத்த வேண்­டும்­எ­ன­வும் இந்­தப் பகு­தி­யில் பாரம்­ப­ரி­ய­மாக சுழி­யோ­டு­ ப­வர்­க­ளுக்கு அனு­மதி வழங்­க­ வேண்டும் எனவும் கோரு­கின்றோம்.

தொடர்டர்புடைய செய்திகள்
யாழ்ப்பாணத்தில் 05 பிள்ளைகளுடன் தாய் ஒருவர் காணாமல் போயுள்ளதாக யாழ்ப்பாணம் பொலிஸ் நிலையத்தில் முறைப்பாடு செய்யப்பட்டுள்ளது. யாழ். நல்லூர் அரசடி
அண்மையில் உயிரிழந்த யாழ். நாகவிகாரபதியின் உடலை, யாழ்ப்பாணத்தில் தமிழராட்சி மாநாட்டில் படுகொலை செய்யப்பட்டவர்கள் நினைவாக அமைக்கப்பட்ட நினைவு தூபி மற்றும்
யாழ்ப்பாணத்தில் பாடசாலை மாணவி ஒருவர் தூக்கில் தொங்கிய நிலையில் உயிரிழந்துள்ளார்.தூக்கில் தொங்கிய நிலையில் மீட்கப்பட்டு வைத்தியசாலையில் சேர்க்கப்பட்ட போதும், கொண்டுசெல்லும்

About காண்டீபன்

மறுமொழி இடவும்

*