மயிலிட்டியில் தொழில் செய்ய மேலதிக இடம் தரக் கோரிக்கை

மயி­லிட்டி துறை­மு­கத்­தில் தொழில் செய்­வ­தற்கு ஏற்­ற­தாக இட­வ­சதி போதா­துள்­ளது. எனவே இரா­ணு­வத்­தி­னர் கைய­கப்­ப­டுத்­தி­யுள்ள நிலப்­ப­ரப்­பில் மேலும் ஒரு­ப­கு­தியை விடு­விக்க வேண்­டும் என்று பிர­தேச மீன­வர்­கள் கோரி­யுள்­ள­னர்.

அது தொடர்­பில் கலந்­து­ரை­யா­டல் ஒன்றை நடத்­து­வ­தாக தமிழ்த் தேசி­யக் கூட்­ட­மைப்­பின் நாடா­ளு­மன்ற உறுப்­பி­னர் எம்.ஏ.சுமந்­தி ­ரன் தெரி­வித்­தார்.

பருத்­தித்­து­றை­யில் உள்ள இலங்­கைத் தமி­ழ­ர­சுக் கட்சி அலு­வ­ல­கத்­தில், மயி­லிட்­டி­யில் தொழில் செய்­யும் மீனவ சங்­கம் உள்­ளிட்ட மயி­லிட்­டி­யில் உள்ள பல சங்­கங்­க­ளின் நிர்­வாக உறுப்­பி­னர்­க­ளு­ட­னான சந்­திப்பு ஒன்றை சுமந்­தி­ரன் ஏற்­பாடு செய்­தி­ருந்­தார்.

அதன்­போது, மயி­லிட்டி துறை ­மு­கத்­தில் தொழி­லுக்­கான மீன்­பிடி வலை­க­ளைச் செப்­ப­னி­டல், படகு வேலை­களை மேற்­கொள்ளல் எனப் பல தேவை­க­ளுக்­கும் நிலப்­ப­குதி போதி­ய­தாக இல்லை. கடற்­ப­டை­யி­ன­ரி­ட­மி­ருந்து மேலும் ஒரு பகுதி நிலப் பகு­தியை விடு­வித்­துத் தர­வேண்­டும்.

மயி­லிட்­டி­யில் தமது பகு­தி­யில் மாத்­தி­ரம் 600 வீடு­கள் அழிக்­கப்­பட்­டுள்­ளன. அவற்றை மீள­வும் அமைத்­துத் தர­வேண்­டும். மருத்­து­வ­மனை உள்­ளிட்ட முக்­கிய பகு­தி­க­ளைச் சீர­மைக்க விரைந்து நட­வ­டிக்கை எடுக்க வேண்­டும் என்­பன உட்­ப­டப் பல கோரிக்­கை­களை அவர்­கள் சுமந்­தி­ர­னி­டம் முன்­வைத்­த­னர்.

குறித்த பிர­தே­சம் பகுதி பகு­தி­யாக அபி­வி­ருத்தி செய்­யப்­ப­டும். தொழி­லுக்­கான நில விடு­விப்­புத் தொடர்­பில் அடுத்த வாரம் கூட்­டம் ஒன்றை நடத்த ஏற்­பாடு செய்­வ­தா­க­வும் அதில் குறித்த பிரச்­சினை தொடர்­பில் ஆரா­ய­லாம் என்றும் சுமந்­தி­ரன் தெரி­வித்­தார்.

About இலக்கியன்

மறுமொழி இடவும்