ஜெனிவாவில் கலப்பு விசாரணையை நிராகரித்தது அரசாங்கம்!

இலங்கை படையினருக்கு எதிரான போர்க்குற்றச்சாட்டுக்கள் தொடர்பில் கலப்பு நீதிமன்றின் ஊடாக விசாரணை நடத்தும் கோரிக்கையை அரசாங்கம் நிராகரித்துள்ளது. ஐக்கிய நாடுகள் மனித உரிமைப் பேரவையின் கால மீளாய்வு மாநாட்டில் இந்த கோரிக்கை விடுக்கப்பட்டிருந்தது.

சர்வதேச நீதிபதிகளின் பங்களிப்பில் கலப்பு நீதிமன்றம் அமைத்து விசாரணை நடத்தப்பட வேண்டுமென கோரப்பட்டிருந்தது. கனடா, எஸ்டோனியா, கௌதமாலா மற்றும் லட்வியா ஆகிய நாடுகள் இந்தக் கோரிக்கையை முன்வைத்திருந்தன.இந்த மாநாட்டில் இலங்கையினால் நிறைவேற்றப்பட வேண்டுமென 230 பரிந்துரைகள் முன்வைக்கப்பட்டிருந்தன.இந்தப் பரிந்துரைகளில் 177 ஐ இலங்கை அரசாங்கம் ஏற்றுக்கொண்டுள்ளது.

தொடர்டர்புடைய செய்திகள்
சிறிலங்காப் பேரினவாத அரசினால் தொடர்ச்சியாக தமிழ் மக்கள் மீது மேற்கொள்ளப்பட்டுவரும் இன அழிப்பிற்கு நீதி கேட்டு ஐ.நா நோக்கிய பொங்குதமிழ்
தமிழரசு நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் ஈ.சரவணபவனின் வலிகாமம் மேற்கு பிரதேச சபைக்கு ஆட்சியை கூட்டமைப்பு காலில் வீழும் அரசியல் மூல தந்திரோபய
எழுபது ஆண்டுகால இனப்பிரச்சினையை பத்தோடு பதினொன்றாக சேர்த்து நோக்குகின்ற அரசியல் அணுகுமுறை ஒன்றை மைத்திரி ரணில் நல்லாட்சி அரசாங்கம் ஜெனீவாவில்

About காண்டீபன்

மறுமொழி இடவும்